
  DCC YAMFAGILIA MKURUGENZI KIBAHA MJI 
Na Innocent Byarugaba, Kibaha 

 

Mkuu wa Wilaya ya Kibaha Mhe. Assumpter Mshama amempongeza Mkurugenzi wa 

Halmashauri ya Kibaha Mji Bi.Jenifa Omolo kwa Kufikisha 75% ya Makusanyo ya 

Mapato ya ndani kwa Mwaka wa Fedha 2016/2017 yaliyokusanywa kwa kipindi cha 

Miezi 8 pekee. 

 

Pongezi hizo amezitoa wakati wa Kikao cha Ushauri cha Wilaya (DCC) kilichofanyika 

Mwishoni mwa wiki iliyopita kwenye Ukumbi wa Halmshauri ya Kibaha. 

 

Aidha, Pamoja na Pongezi hizo, Mhe. Mshama amemtaka Mkurugenzi huyo kupeleka 

Milioni 32 kwenye Miradi ya Vijana kama ilivyopangwa kwenye bajeti inayoishia Juni 30, 

2017 na Kuwataka vijana kuzitumia vizuri fedha hizo zinazotolewa na Serikali yao kupitia 

Chama tawala cha Mapinduzi (CCM) kuinua Kipato chao ili kujiboreshea Maisha yao 

ya Kila siku 

 

Kwa upande wake, Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Kibaha ndugu Bundala Maulid 

Bundala amewapongeza watumishi na Wadau wa Maendeleo wa Wilaya ya Kibaha 

kwa bidii kubwa wanayoendelea kuonesha ili kutunza taswira ya Mji Kibaha 

inayoonekana ndani na nje ya Mkoa wa Pwani kwa Kuchapa kazi na kutekeleza Miradi 

ya Maendeleo inayopangwa kila wakati kwa tija. 

 

Aidha, Mwenyekiti huyo amemshauri Mkurugenzi kuongeza Kasi ya Kuondoa kero 

ndogondogo kwenye soko jipya la Mnaradi hasa kero ya Maji, Umeme, Vyoo, 

Miundombinu ya Barabara na Kuimarisha Ulinzi kwa Wafanyabishara waliopo sokoni 

hapo. 

 

Bundala amempongeza Mkurugenzi kwa kuweza Kutenga kiasi cha Milioni 391kwa 

Mwaka wa Fedha 2016/2017 Kwa ajili ya Kuwakopesha akina Mama na Vijana 

akilinganisha na wastani wa kiasi cha Milioni10 zilizokuwa zikitengwa Miaka ya nyuma 

 

Bi. Omolo aliwashukuru kwa pongezi hizo na kuahidi kufanya kazi zaidi Kuongeza kasi 

ya Ujenzi wa Stendi ya Kisasa, Kuendeleza Kasi ya Kujenga barabara za Lami na 

Kwamba taritibu zote za  Kimanunuzi zimekamilika 

 

Kuhusu kuondoa kero ndogondogo Bi.Omolo ameahidi kuzimaliza mara moja kwani 

tayari ameunda timu ya wataalam ya kutatua kero hizo ili kuwaondolea usumbufu 

wafanyabiashara hao. 

Akifunga Kikao hicho, Mkuu wa Wilaya ya Kibaha alitoa rai kwa Watendaji wa Kata na 

Mitaa kufanya kazi kwa Kuzingatia weledi, Kujituma na Ubunifu ili kuwaondolea kero 

wananchi wao. Mshama alisema kuwa uwepo wa Kero kwa Muda mrefu zisizo tatulika 

zinawafanya wananchi kuichukia serikali yao bila Sababu ya Msingi. 

 

“Nawapa angalizo, siku wananchi wakisema wamekuchoka tutakuondoa kazini. 

Hakuna sababu ya Serikali kuchukiwa kwa Uzembe wako, wakati wasomi wengine 

wenye uwezo wa kuchapa kazi wapo, Serikali imekuamini wewe jitume”alisema na 

kuongeza. 


