Sheria Ndogo za (Ushuru wa Madini va Ujenzi) (Marekebisho) za Halmashauri
et ,\1\’]"!' wet Kibetha

TANGAZO LA SERIKALI NA. la Tarehe 26/10/2018

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA

(SURA. 200)

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini yo kifungu cha 6(1) na 16(1)

SHERIA NDOGO ZA (USHURU WA MADINI YA UJENZI) (MAREKEBISHO) ZA
HALMASHAURI YA MJI WA KIBAHA. MWAKA 2018

Jina na tarehe ya L Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Sheria
kuanza =5 5

e Ndogo za (Ushuru wa madini ya ujenzi)
(Marekebisho) za Halmashauri ya Mji wa Kibaha
za Mwaka 2018, na zitasomwa pamoja na Sheria
Ndogo za (Ushuru wa madini ya Ujenzi) za
Halmashauri ya Mji wa Kibaha za Mwaka 2017
Tangazo la Serikali na.423 la tarehe 13 Oktoba
2017 ambazo zitajulikana kama Sheria Ndogo
Kuu na zitaanza kutumika baada ya kutangazwa
katika Gazeti la Serikali.

Marekebisho ya 5.3 Marekebisho yanafanyika kwa kuongeza kifungu
Tangazo la e L il AR R -
Serikali Na kipya cha 6 mbacho kitakua na vifungu vidogo
423 ya tarehe sita (6) .

13/10/2017

(1) Kutakuwa na ushuru wa madini ya ujenzi
vatakayochimbwa/kutoka ndani ya Eneo
la Mamlaka ya Halmashauri ya Mji
Kibaha ambao utalipwa na mnunuzi wa




Sheria Neogo za (Ushuru wa Macdini va Ujenzi) (Marekebisho) za Halmashauri
ve Mji wa Kibeahe

Tangaco la Serikali Na
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madini va ujenzi kulingana na viwango
viliveowekwa katika Jedwali B la Sheria
ndogo hizi.

Kutakuwa na ushuru wa madini ya ujenzi
vatakayotoka/kuchimbwa nje ya eneo la
Mamlaka ya Halmashauri ya Mji Kibaha
na kusafirishwa kwa kupita ndani ya
barabara za Halmashauri ya Mji Kibaha
ambao utalipwa na mnunuzi wa madini
ya ujenzi kulingana na viwango
vilivyowekwa katika Jedwali C la Sheria
ndogo hizi

Ushuru huo utakusanywa na wakala au
maalisa wa Halmashauri watakaoteuliwa
na Mkurugenzi kukusanya ushuru huo.

Halmashauri  itakuwa na uwezo wa
kutoza ushuru huo katika eneo la
machimbo na katika eneo lolote lililopo
ndani  ya mamlaka ya Halmashauri
ambapo madini hayo yanasafirishwa
kwenda sehemu nyingine.

Ushuru utakaotozwa katika kifungu cha
6(2) ni kwa ajili ya uharibifu wa barabara
na uchafuzi wa mazingira unaofanywa na
magari hayo hata kama madini hayo
hayakutolewa katika machimbo yaliyopo
ndani ya Mamlaka ya Halmashauri ya
Mji Kibaha

Halmashauri  itakuwa na uwezo wa
kubadili viwango vya ushuru kila mwaka
wa fedha kama itaonekana kuna ulazima
wa kufanya hivyo na kwa kuzingatia
utaratibu wa Sheria.



Sheria Ndogo za (Ushuru wa Madini va Ujenzi) (Marckebisho) za Halmashauri
va Mji wa Kibaha

Tangazo la Serikali Na. ...(Linaendelea )

IEDWALI B
Chini ya Kifuneu cha 6(1)

USHURU WA MADINI YA UJENZI
YAPATIKANAYO/KUCHIMBWA NDANI YA
HALMASHAURI

| KIWANGO CHA
| USHURU

3.000/= kwa tripu

| Gari tani 1-7

Gari tani 8 na 5.000/= kwa tripu

kuendelea

JEDWALI C

(Chini ya Kifungu cha 6(2)

USHURU WA MADINI YA UJIENZI
YAPATIKANAYO/KUCHIMBWA NIJE YA
HALMASHAURI

‘ AINA YA GARI KIWANGO CHA
| | USHURU
Em"{ 17:717;‘;:73—” N i 1.000/= kwa H_‘f;‘)LI
w = |

Gari tani 8 na | 2.000/=kwa tripu

kuendelea




Sheria Ndogo =a (Ushury wa Madini ya Ujenzi) (Marekebisho) za Halmashauri

vt Mii wa Kibeaha

Tangazo la Serikali Na. .

[ Linuendelea.)

Lakiri ya Halmashauri ya Mji Kibaha imegongwa katika Sheria Ndogo
hizi kufuatia Mkutano wa Baraza la Halmashauri ya Mji Kibaha uliotanyika

tarehe 2/5/2018.

Dodoma.
4 Octoba, 2018

JENTFA C. OMOLO,
Mkurugenzi
Halmashauri ya Mji
Kibaha

LEONARD S. MLOWE,
Mwenyekiti,
Halmashauri ya Mji
Kibaha

NAKUBALIL,

SELEMANI S.JAFO (MB.)
Waziri wa Nchi-or Tamisemi



