
 

KIBAHA MJI KIDEDEA KWA UFUNGAJI WA 
MAHESABU  

Na Innocent Byarugaba, Kibaha 

Halmashauri ya Mji Kibaha kwa Mwaka wa Fedha 2014/2015 imepata tuzo ya Ubora ya 

Ufungaji wa Hesabu za Mwaka za Halmashauri kwa Kuzingatia sheria za Kimataifa. 

Hayo yamesemwa na Mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji Kibaha Bi jenifa Omolo 

kwenye kikao cha Kamati ya Fedha na Utawala kilichofanyika leo kwenye Ukumbi wa 

Halmashauri hiyo. 

“Mhe. Mwenyekiti, Halmashauri ya Mji Kibaha imepata Tuzo ya Ubora na 

kushika nafasi ya Kwanza kati ya Mamlaka za Serikali za Mitaa 188 kwa 

kufuata na kuzingatia sheria na Kanuni za Kimataifa za Uaandaji na 

uwasilishaji wa Hesabu za Umma (PSAS)” alisema Omolo  

Akizungumza kwenye kikao hicho, Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kibaha ambaye 

pia ni Diwani wa Kata ya Msangani Mhe.Leonard Mlowe mbali na kuwapongeza 

Wahasibu wote kwa kazi nzuri waliyoifanya, alisema huu ni Mwanzo Mpya kwa Kibaha 

kuonesha umahili wake, kufanya mambo ya Kitaifa kwa maslahi ya Taifa na Kwamba 

hakuna sababu ya kutokuwa Manispaa. 

Aidha, Mhe.Omary Bura, Diwani wa Kata ya Kibaha alisema huu ni ushindi wa 

Halmashauri nzima kwani imeonesha ni kwa namna gani watendaji wanavyoshirikiana 

na Wanasiasa pamoja na Wadau wa Maendeleo kuhakikisha Halmashauri inakwenda 

mbele. 

Kwa upande wake, Diwani wa Kata ya Misugusugu Mhe. Bogasi Ramadhani alisema siku 

zote mtu anayefanya vema kwenye jambo zuri apongezwe na kushauri washiriki wote 

walioiletea Heshima Halmashauri waandaliwe mazingira wezeshi ya kuendelea kufanya 

vizuri na siku zijazo. 

Tuzo ya Ubora na Ufungaji wa Hesabu  kwa Kuzingatia Sheria na Kanuni za Kimataifa 

hutolewa na Bodi ya uhasibu na Ukaguzi Tanzania (NBAA) kwa Taasisi za Umma na 

Binafsi zilizozingatia sheria na Viwango vya Kimataifa katika kuandaa na kuwasilisha 

hesabu za Umma.Mwaka 2014/2015 Jumla ya Halmashauri 188 zilishindanishwa na 

Kibaha Mji Kuibuka ya Kwanza. 


