HALMASHAURI YA MJI KIBAHA

TANGAZO

YAH: MAELEKEZO KUHUSU UCHAGUZI WA SERIKALI
ZA MITAA UTAKAOFANYIKA TAREHE 24 NOVEMBA,

2019

1. UANDIKISHAJI WA WAPIGA KURA

Zoezi la Uandikishaji na Uandaaji wa Orodha ya Wapiga Kura
litafanyika katika vituo vilivyopo kwenye Mitaa kuanzia tarehe
8/10/2019 hadi tarehe 14/10/2019.

Vituo vya uandikishaji wa wapiga kura vitafunguliwa kuanzia
saa mbili kamili asubuhi na kufungwa saa kumi na mbili
kamili jioni.

Mkazi yeyote mwenye umri wa kuanzia miaka kumi na nane
(18) na kuendelea anatakiwa kujitokeza kujiandikisha kwenye
orodha ya wapiga kura katika Mtaa anaoishi.



Vi.

Vil.

Chama cha Siasa kitaruhusiwa kuteua wakala wake kwa kila
kituo cha uandikishaji wa wapiga kura wakati wa uandikiashaji
wapiga kura kwa gharama za chama husika.

Mkazi ambaye amejiandikisha katika Orodha ya wapiga Kura
atakuwa na haki ya kukagua orodha ya wapiga kura kwa muda
wa siku saba kuanzia tarehe 15/10/2019 hadi tarehe 21/10/2019
ambayo itabandikwa katika sehemu ya matangazo ya uchaguzi
ili;
a) Kuweka pingamizi kuhusu usahihi wa orodha hiyo;
b) Kuomba Orodha irekebishwe kwa;
e Kuongeza jina lake;
e Kubadilisha taarifa zilizoko katika orodha hiyo; au
e Kufuta jina lililoorodheshwa kwa vile aliyeorodheshwa
amefariki.

Pingamizi dhidi ya orodha ya wapiga kura litawasilishwa kwa
Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi ngazi ya Mtaa ambaye atatoa
maamuzi dhidi ya pingamizi hilo.

Endapo mtu aliyeweka pingamizi au aliyewekewa pingamizi
hatoridhika na uamuzi wa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi
kuhusu pingamizi lilowasilishwa kwake, mtu huyo atawasilisha
Rufaa kwa Msimamizi wa Uchaguzi kuanzia tarehe 21/10/2019
mpaka 23/10/2019. Aidha uamuzi wa Msimamizi wa
Uchaguzi kuhusu Rufaa iliyowasilishwa kwake utakuwa wa
mwisho.



2. SIFA ZA WAGOMBEA
Mkazi yeyote wa Mtaa atakuwa na haki ya kugombea uenyekiti wa
Mtaa au ujumbe wa Kamati ya Mtaa endapo;

a) ni raia wa Tanzania,;

b) ana umri wa miaka ishirini na moja (21) au Zaidi;

c) ana uwezo wa kusoma na kuandika Kiswahili au
Kiingereza;

d) ana shughuli halali ya kumwezesha kuishi;

e) ni mkazi wa eneo la Mtaa;

f) ni mwanachama wa Chama cha Siasa na amedhaminiwa na
Chama hicho;

g) hajawahi kupatikana na hatia kwa kosa la utovu wa
uaminifu katika kipindi cha miaka mitano kabla ya tarehe
ya uchaguzi; na

h) hana ugonjwa wa akili uliothibitishwa na Daktari
anayetambulika na Serikali au Bodi ya Utabibu.

3. UTEUZI WA WAGOMBEA

Uteuzi wa Wagombea wa Uchaguzi utafanyika tarehe 05
Novemba, 2019 na Msimamizi Msaidizi wa uchaguzi.

Majina ya Wagombea yatabandikwa katika mbao za matangazo
zilizopo kwenye Ofisi za Serikali za Mitaa za Mitaa husika.
Kuanzia tarehe 05 Novemba, 2019 hadi tarehe 06 Novemba,
2019 mtu yeyote aliyeomba kuteuliwa kuwa mgombea au
mgombea Yyeyote anaruhusiwa kuwasilisha Pingamizi la
Maandishi kwa Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi dhidi ya
uteuzi wa mgombea.

Msimamaizi Msaidizi wa Uchaguzi atasikiliza na kutoa uamuzi
dhidi Pingamizi lililowasilishwa kuanzia tarehe 05/11/2019 hadi
tarehe 07/11/20109.



Vi.

Vil.

Mwombaji au mgombea ambaye hataridhika na uamuzi wa
Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi atakuwa na haki ya kukata
Rufaa kwenye Kamati ya Rufaa kuanzia tarehe 05/11/2019
hadi tarehe 08/11/2019.

Kamati ya Rufaa itapokea, itasikiliza na kutoa uamuzi dhidi ya
Rufaa iliyowasilishwa na Mwombaji au mgombea kuanzia
tarehe 05/11/2019 hadi tarehe 09/11/2019. Aidha uamuzi wake
utakuwa wa mwisho.

Mtu aliyeomba kuteuliwa kuwa mgombea au mgombea ambaye
hataridhika na uamuzi wa kamati ya Rufaa atakuwa na haki ya
kufungua shauri katika Mahakama ya Wilaya ndani ya muda wa
siku thelathini baada ya matokeo ya uchaguzi kutangazwa.

4. KAMPENI ZA UCHAGUZI

Kampeni za uchaguzi zitaanza tarehe 17 Novemba 2019 hadi
tarehe 23 Novemba 2019.

Mikutano ya Kampeni za uchaguzi itaanza saa mbili kamili
asubuhi na itamalizika saa kumi na mbili kamili jioni ya kila
siku ya kampeni.

Mgombea au mwakilishi wa mgombea au Chama cha Siasa
chenye mgombea hakitaruhusiwa kuendesha kampeni za
uchaguzi kwa;

a) kutumia rushwa,;
b) kutoa maneno ya kashfa au lugha za matusi;
c) kufanya ubaguzi wa jinsia, maumbile, ulemavu, dini, rangi,

kabila au ubaguzi mwingine wa aina yoyote; au

d) kutoa maneno ambayo yanaweza kusababisha uvunjifu wa amani

au kusababisha vurugu.



5. UKOMO WA VIONGOZI KUWA MADARAKANI

Viongozi wote wa Serikali za Mitaa watakoma kushika nafasi
za uongozi tarehe 22/10/2019.

6. UCHAGUZI

Uchaguzi utafanyika tarehe 24 November, 2019.
Uchaguzi  utafanyika  kwenye vituo vya  uchaguzi
walikojiandikisha wapiga kura.

Kura zitapigwa kuanzia saa mbili kamili asubuhi mpaka saa
kumi kamili jioni.

Mkazi yeyote wa Mtaa atakuwa na haki ya kupiga kura endapo
atakuwa na sifa zifuatazo;

e niraia wa Tanzania;

e ana umri wa miaka kumi na nane (18) au zaidi;

e ni mkazi wa eneo la Mtaa husika;

e hana ugonjwa wa akili uliothibitishwa na Daktari

anayetambulika na Serikali au Bodi ya Utabibu; na
e awe amejiandikisha kupiga kura katika Mtaa anoishi.

Mtu hatakuwa na haki ya kupiga kura endapo;
e hana mojawapo ya sifa zilizoanishwa katika aya namba iv
hapo juu; au



vi.  Siku

MOojawapo ya vit

Vil

amejiandikishy koo

"l sha Kupiga kura katika kit idi
moja. R
Ya  Kupigy Kura,

Mpiga kura  atatakiwa  kKuonesha
ambulisho vifuatyyo:

ambulisho ¢hy mpiga kura
Kitambulishg cha k

Hati va Kusafiria:
Kadi ya Bima va Afva;

Kit

azi;

Kitambulisho cha Shule au Chuo:

Kitambulisho cha Mifuko ya Hifadhi ya Jamii;
Leseni ya Udereva: au

Kitambulisho cha Taifa.

Mitu yeyote hataruhusiwa kubaki katika eneo la kituo cha

Kupigia kura baada ya kupiga kura.

Kwa Tangazo hili, wananchi wote mnaombwa kujitokeza
kwa wingi kujiandikisha kupiga kura, kugombea na

kushiriki katika uchaguzi huu ili kupata viongozi bora wa
Serikali za Mitaa kwa maendeleo ya nchi yetu.

Limetolewa tarehe 23/09/2019
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