
 

 
MASHARTI YA KUOMBA LESENI YA BIASHARA 
 – MAOMBI MAPYA 

1. Fomu ya maombi ya leseni ya Biashara, inayopatikana 
ofisi za biashara. 
 

2. Photocopy ya Certificate of Incorporation or au Registration,  
ikiwa ni jina la biashara . 

 
3.  Kama ni kampuni , “memorandum and articles of association” 

mbazo zitaonyesha kuwa kampuni imeruhusiwa kufanya 
biashara   inayoiomba  

 
4. Uraia : photocopy ya passport ya Tanzania au cheti cha kuzaliwa 

au hati ya kiapo(affidavit) kuo- nyesha kuwa ni Mtanzania na 
kama mgeni alete hati ya kuishi nchini daraja la “A” (Residence 
per- mit class “A”) inayomrushu kuwekeza katika biashara hiyo.  
Endapo wenye hisa wote wa kampuni wapo nje ya inchi itabidi 
maombi yaambatane na hatia  ya kiwakili (Power of attorney). 

 
5. Alete ushahidi wa maandishi kuwa ana mahali pa kufanyia 

biashara,  ( mfano; Nakala ya hati ya Nyumba, mkataba na 
mwenye nyumba n.k ) 

 
6. Hati ya  kujiandikisha kama mlipa kodi TRA (Tax payer 

Identification number (TIN) 
 
7.    Alete Hati ya utakaso wa Kodi (Tax Clearance Certificate) 

 
Masharti yanayohusu biashara maalum / zenye udhibiti  

8.  Hati  ya utaalam (profession certificates) – kwa  biashara  zote  
za kitaalam – mfano leseni  za kuendesha hospitali; 
zahanati,udaktari,sheria, ujenzi ,uhandisi, urubani wa ndege 
,captain wa  meli n.k.(professional certificates/Authority for  all 
professional  businesses e.g. running hospitals, dispensaries; 
advocates,pilots,ship captains etc) 

 
- MASHARTI YA UHUISHAJI LESENI YA ZAMANI 

1. Leseni iliyoisha muda wake 
2. Nakala (Photocopy) ya leseni iliyoisha muda wake 
3. Hati ya utakaso wa kodi Tax Clearance Certificate 

 
Uhuishaji biashara maalum / zenye udhibiti 

4. Leseni iliyoisha muda wake 
5. Nakala (Photocopy) ya leseni iliyoisha muda wake 
6. Hati ya utakaso wa kodi Tax Clearance Certificate 
7. Nakala ya Hati  ya utaalam (profession certificates) 


