
BILIONI 3.4 KUJENGA STENDI KIBAHA 

Na Innocent Byarugaba 

Halmashauri ya Mji Kibaha Mkoani Pwani inatarajia kuanza ujenzi wa Stendi Mpya ya Kisasa wiki 

hii itakayogharimu kiasi cha Tsh.3,478,561,971/= Mpaka kukamilika kwake. 

Stendi hiyo inajengwa karibu na Kalakana ya Serikali eneo la UJENZI na inajengwa na 

Mkandarasi M/S GROUP SIX LTD ya Dar-es-Salaam kwa kipindi cha Miezi 6 

Akizungumza na Mwandishi wa Habari hii, Msanifu Majengo wa Halmashauri ya Mji Kibaha 

Fortunatus Ndibalema amesema kuwa  Stendi hiyo inajengwa kwenye eneo lenye ukubwa wa 

mita za Mraba 20,000 na itakua na uwezo wa Kuegesha Mabasi Makubwa 60, Mabasi  Madogo 

48, Bajaji 10 teksi pamoja na Bodaboda 20 

Ndibalema ameongeza kuwa, kutakua na eneo maalumu kwa ajili ya Kuegesha zaidi ya 

Magari 80 ya watu wanaokuja kuwafuata ama kuwaleta abiria kituoni hapo kwa wakati mmoja.  

“Pamoja na kuwa kituo hiki kitazungushiwa Ukuta, pia kitakua na Miundombinu ya vyoo, Kituo 

cha Polis, Kizimba cha kukusanyia taka na sehemu ya Kupumzikia Abiria. Aidha, kutajengwa 

Ofisi za Kukatia Tiketi, Mghahawa, Jengo la Utawala, Kituo cha Mafuta na Gereji” alisema na 

kuongeza 

Akizungumza na Wataalam wa Halmashauri ya Mji Kibaha kwenye Kikao cha Kamati ya Fedha, 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Mji Kibaha ambaye pia ni Diwani wa Kata ya Msangani 

Mheshimiwa Leonard Mlowe amesema kuwa pamoja na kutoa huduma kwa Wananchi pia 

kitakuwa chanzo endelevu cha Mapato ya Halmashauri hivyo amesisitiza kujengwa kwa wakati 

na ubora ili kuwaondolea kero wananchi wanazozipata kwenye kituo cha sasa hasa kipindi hiki 

cha mvua 

Hii stendi kubwa ni ya kwanza kujengwa tangu Halmashauri ya Mji Kibaha kuanzishwa rasmi 

mwaka 2008 na itakamilika Mwezi Oktoba Mwaka huu. 

 


